Triyatlon sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008

Triyatlon sa
Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008
Triathlon pictogram.svg
Mga kaganapan
lalaki  babae
Triathlon 2008.gif

Ang mga paligsahang triyatlon sa Palarong Olimpiko sa Tag-init 2008 sa Baijing ay gaganapin sa Tinggalang Puntod ng Ming sa Shisanling sa Agosto 18 at Agosto 19, 2008. Ang mga kaganapang pangkalalakihan at pangkababaihan ay magaganap. Bawat mananaligsa ay magsisimula sa karera ng paglalangoy ng 1500 metro, kasunod ang 40 kilometrong daan ng karera ng pamimisikleta at magtatapos sa 10 kilometrong daan ng pag-aangkas. Kapwa mga transisyong yugto ng paglalakbay (paglalangoy—pamimisikleta and pamimisikleta—pagtatakbo) ay nagsasagawa sa isang tanging lugar ng transisyon, sa ilalim ng maingat na pagsisiyasat ng hukom.

Mga Talatakdaan ng PaligsahanBaguhin

Lahat ng mga oras ay nasa Pamantayang Oras ng Tsina (UTC+8)

Kaganapan Petsa Simula ng Oras
Triyatlon ng mga kalalakihan Agosto 18 10:00
Triyatlon ng mga kababaihan Agosto 19 10:00

Mga medalistaBaguhin

Kaganapan Ginto Pilak Tanso
Triyatlong Panlalaki Jan Frodeno
  Germany
Simon Whitfield
  Canada
Bevan Docherty
  New Zealand
Triyatlong Pambabae Emma Snowsill
  Australia
Vanessa Fernandes
  Portugal
Emma Moffatt
  Australia

Mga resultaBaguhin

LalakiBaguhin

Ranggo #[1] Manlalarong triyatlon Paglalangoy Pamimiskleta Pagtatakbo Kabuuang oras* Agwat
1 32   Jan Frodeno (GER) 18:14 59:01 30:46 1:48:53.28 h/nbngn
2 16   Simon Whitfield (CAN) 18:18 58:56 30:48 1:48:58.47 +5.19
3 27   Bevan Docherty (NZL) 18:23 58:51 30:57 1:49:05.59 +12.31
4 30   Javier Gómez Noya (ESP) 18:08 59:06 31:03 1:49:13.92 +20.64
5 31   Iván Raña (ESP) 18:22 58:52 31:14 1:49:22.03 +28.75
6 34   Daniel Unger (GER) 18:25 58:49 31:35 1:49:43.78 +50.50
7 21   Hunter Kemper (USA) 18:04 59:06 31:40 1:49:48.75 +55.47
8 41   Rasmus Henning (DEN) 18:18 58:57 31:48 1:49:57.47 +1:04.19
9 26   Igor Sysoev (RUS) 18:02 59:15 31:41 1:49:59.38 +1:06.10
10 38   Frederic Belaubre (FRA) 18:03 59:11 31:48 1:50:00.30 +1:07.02
11 11   Courtney Atkinson (AUS) 18:06 59:08 32:00 1:50:10.02 +1:16.74
12 35   Alistair Brownlee (GBR) 18:11 59:05 32:07 1:50:19.62 +1:26.34
13 18   Axel Zeebroek (BEL) 18:30 57:48 33:15 1:50:30.90 +1:37.62
14 36   William Clarke (GBR) 18:53 58:23 32:18 1:50:32.07 +1:38.79
15 33   Christian Prochnow (GER) 18:23 58:56 58:56 1:50:33.90 +1:40.62
16 12   Brad Kahlefeldt (AUS) 18:17 58:56 32:26 1:50:36.00 +1:42.72
17 54   Bruno Pais (POR) 18:28 58:47 32:32 1:50:40.22 +1:46.94
18 23   Jarrod Shoemaker (USA) 18:19 59:03 32:27 1:50:46.39 +1:53.11
19 44   Olivier Marceau (SUI) 18:55 58:18 32:37 1:50:50.07 +1:56.79
20 42   Filip Ospaly (CZE) 18:17 58:56 32:41 1:50:53.69 +2:00.41
21 52   Daniil Sapunov (KAZ) 18:11 59:05 32:42 1:50:58.98 +2:05.70
22 25   Dmitry Polyansky (RUS) 18:15 59:07 32:53 1:51:11.61 +2:18.33
23 45   Sven Riederer (SUI) 18:14 58:52 33:11 1:51:19.45 +2:26.17
24 24   Alexander Brukhankov (RUS) 18:10 59:08 33:01 1:51:22.59 +2:29.31
25 55   Dirk Bockel (LUX) 18:26 57:52 34:19 1:51:31.01 +2:37.73
26 8   Juraci Moreira (BRA) 18:24 58:50 33:22 1:51:35.57 +2:42.29
27 17   Peter Croes (BEL) 18:26 58:51 33:25 1:51:40.94 +2:47.66
28 15   Paul Tichelaar (CAN) 18:24 58:51 33:34 1:51:46.81 +2:53.53
29 43   Reto Hug (SUI) 18:55 58:20 33:53 1:52:04.93 +3:11.65
30 6   Ryosuke Yamamoto (JPN) 18:27 58:53 33:56 1:52:11.98 +3:18.70
31 2   Sander Berk (NED) 18:13 59:06 33:57 1:52:18.09 +3:24.81
32 22   Matthew Reed (USA) 18:25 58:48 34:19 1:52:30.44 +3:37.16
33 10   Daniel Fontana (ITA) 18:22 58:55 34:26 1:52:39.21 +3:45.93
34 29   Shane Reed (NZL) 18:00 59:19 34:34 1:52:48.16 +3:54.88
35 19   Volodymyr Polikarpenko (UKR) 18:23 58:58 34:32 1:52:51.74 +3:58.46
36 40   Laurent Vidal (FRA) 18:49 58:24 34:51 1:53:02.79 +4:09.51
37 7   Reinaldo Colucci (BRA) 18:52 58:28 34:56 1:53:13.94 +4:20.66
38 47   Simon Agoston (AUT) 18:20 59:00 35:02 1:53:23.98 +4:30.70
39 28   Kris Gemmell (NZL) 18:41 58:34 35:42 1:53:49.47 +4:56.19
40 9   Emilio D'Aquino (ITA) 18:22 58:56 35:43 1:53:58.22 +5:04.94
41 4   Marko Albert (EST) 18:09 59:12 35:54 1:54:13.58 +5:20.30
42 20   Christopher Felgate (ZIM) 18:21 59:00 36:09 1:54:31.61 +5:38.33
43 50   Daniel Lee Chi Wo (HKG) 18:54 58:24 36:22 1:54:40.78 +5:47.50
44 3   Francisco Serrano (MEX) 18:56 58:08 36:42 1:54:46.09 +5:52.81
45 53   Duarte Silva Marques (POR) 18:20 59:06 36:47 1:55:06.57 +6:13.29
46 56   Wang Daqing (CHN) 18:06 59:15 37:17 1:55:41.87 +6:48.59
47 51   Dmitriy Gaag (KAZ) 18:09 59:13 37:27 1:55:53.38 +7:00.10
48 5   Hirokatsu Tayama (JPN) 18:04 59:12 37:58 1:56:13.68 +7:20.40
49 48   Omar Tayara (SYR) 18:23 58:56 38:19 1:56:40.54 +7:47.26
50 14   Colin Jenkins (CAN) 18:12 58:59 38:39 1:56:50.85 +7:57.57
h/nbngn 39   Tony Moulai (FRA) 18:27 58:49 HNT
h/nbngn 37   Tim Don (GBR) 18:54 LAK
h/nbngn 49   Marek Jaskolka (POL) 18:55 LAK
h/nbngn 1   Andriy Gluschenko (UKR) 18:59 LAK
h/nbngn 46   Pavel Simko (SVK) HNT
  • * Kabilang ang Transisyon 1 (mula sa paglalangoy hanggang sa pamimisikleta) at T2 (mula sa pamimisikleta hanggang sa pagtatakbo), humigit-kumulang ng minuto.
  • walang sinumang nakatalaga sa bilang 13.
  • LAK - nakadaan ng bilang isa.
  • HNT - Hindi Nakatapos.

BabaeBaguhin

Ranggo #[2] Manlalarong triyatlon Paglalangoy Pamimiskleta Pagtatakbo Kabuuang oras* Agwat
1 34   Emma Snowsill (AUS) 19:51 1:04:20 33:17 1:58:27.66 h/nbngn
2 54   Vanessa Fernandes (POR) 19:53 1:04:18 34:21 1:59:34.63 +1:06.97
3 33   Emma Moffatt (AUS) 19:55 1:04:12 34:46 1:59:55.84 +1:28.18
4 40   Laura Bennett (USA) 19:49 1:04:23 35:10 2:00:21.54 +1:53.88
5 15   Juri Ide (JPN) 19:50 1:04:24 35:05 2:00:23.77 +1:56.11
6 8   Nicola Spirig (SUI) 20:17 1:03:54 35:20 2:00:30.48 +2:02.82
7 7   Daniela Ryf (SUI) 19:56 1:04:17 35:31 2:00:40.20 +2:12.54
8 25   Andrea Hewitt (NZL) 19:54 1:04:15 35:38 2:00:45.99 +2:18.33
9 16   Kiyomi Niwata (JPN) 19:56 1:04:14 35:36 2:00:51.85 +2:24.19
10 26   Debbie Tanner (NZL) 19:57 1:04:17 35:54 2:01:06.92 +2:39.26
11 42   Sarah Haskins (USA) 19:50 1:04:18 36:10 2:01:22.57 +2:54.91
12 9   Jessica Harrison (FRA) 19:56 1:04:14 36:19 2:01:31.74 +3:04.08
13 6   Magali Di marco Messmer (SUI) 19:50 1:04:22 36:39 2:01:50.74 +3:23.08
14 11   Kate Allen (AUT) 20:57 1:05:24 34:32 2:02:00.69 +3:33.03
15 4   Ricarda Lisk (GER) 20:00 1:04:12 36:46 2:02:07.75 +3:40.09
16 27   Samantha Warriner (NZL) 19:58 1:04:15 36:55 2:02:13.60 +3:45.94
17 17   Ai Ueda (JPN) 20:17 1:03:56 37:09 2:02:19.09 +3:51.43
18 50   Lisa Norden (SWE) 20:56 1:05:26 35:05 2:02:27.47 +3:59.81
19 41   Julie Ertel (USA) 19:51 1:04:24 37:22 2:02:39.22 +4:11.56
20 37   Ana Burgos (ESP) 20:57 1:05:28 35:11 2:02:43.85 +4:16.19
21 31   Helen Tucker (GBR) 19:52 1:04:17 37:39 2:02:55.74 +4:28.08
22 32   Erin Densham (AUS) 20:54 1:05:27 35:46 2:03:08.76 +4:41.10
23 23   Vendula Frintova (CZE) 20:53 1:05:29 36:06 2:03:27.49 +4:59.83
24 43   Yuliya Sapunova (UKR) 21:02 1:05:18 36:09 2:03:34.39 +5:06.73
25 35   Barbara Riveros Diaz (CHI) 20:21 1:06:03 36:16 2:03:42.56 +5:14.90
26 5   Christiane Pilz (GER) 20:00 1:04:09 38:29 2:03:46.82 +5:19.16
27 14   Tania Haiboeck (AUT) 21:03 1:05:22 36:37 2:04:03.16 +5:35.50
28 38   Ainhoa Murua (ESP) 19:59 1:07:06 36:38 2:04:48.07 +6:20.41
29 21   Carolyn Murray (CAN) 20:55 1:05:28 37:31 2:04:56.32 +6:28.66
30 19   Ewa Dederko (POL) 21:02 1:05:24 37:42 2:05:09.85 +6:42.19
31 22   Kathy Tremblay (CAN) 19:52 1:04:24 40:04 2:05:23.49 +6:55.83
32 47   Kate Roberts (RSA) 19:58 1:06:26 38:02 2:05:33.24 +7:05.58
33 3   Anja Dittmer (GER) 20:16 1:06:08 38:18 2:05:45.86 +7:18.20
34 10   Carole Peon (FRA) 20:22 1:06:41 37:55 2:06:04.28 +7:36.62
35 18   Maria Czesnik (POL) 20:02 1:06:58 38:05 2:06:12.02 +7:44.36
36 52   Olga Zausaylova (RUS) 20:58 1:05:24 39:01 2:06:24.26 +7:56.60
37 53   Emma Davis (IRL) 20:17 1:06:03 39:09 2:06:29.36 +8:01.70
38 36   Zita Szabó (HUN) 20:28 1:05:58 39:17 2:06:46.70 +8:19.04
39 48   Mariana Ohata (BRA) 20:02 1:06:24 39:43 2:07:11.92 +8:44.26
40 44   Xing Lin (CHN) 20:03 1:06:22 40:05 2:07:34.99 +9:07.33
41 56   Elizabeth May (LUX) 20:26 1:05:56 40:30 2:07:55.58 +9:27.92
42 45   Zhang Yi (CHN) 19:58 1:07:10 40:21 2:08:37.56 +10:09.90
43 46   Mari Rabie (RSA) 19:54 1:06:30 42:01 2:09:28.02 +11:00.36
44 1   Charlotte Bonin (ITA) 20:07 1:06:58 41:30 2:09:42.09 +11:14.43
45 39   Lisa Mensink (NED) 20:03 1:07:44 41:30 2:10:18.98 +11:51.32
h/nbngn 2   Daniela Chmet (ITA) 20:31 LAK
h/nbngn 55   Deniz Dimaki (GRE) 21:36 LAK
h/nbngn 49   Tania Mak So Ning (HKG) 21:18 LAK
h/nbngn 28   Flora Duffy (BER) 20:26 LAK
h/nbngn 29   Adriana Fabiola Corona (MEX) 21:16 LAK
h/nbngn 20   Lauren Groves (CAN) 20:05 HNT
h/nbngn 24   Lenka Zemanova (CZE) 20:00 HNT
h/nbngn 51   Irina Abyssova (RUS) 19:56 HNT
h/nbngn 30   Hollie Avil (GBR) 20:09 HNT
h/nbngn 12   Eva Dollinger (AUT) 20:04 HNT
  • * Kabilang ang Transisyon 1 (mula sa paglalangoy hanggang sa pamimisikleta) at T2 (mula sa pamimisikleta hanggang sa pagtatakbo), humigit-kumulang ng minuto.
  • walang sinumang nakatalaga sa bilang 13.
  • LAK - nakadaan ng bilang isa.
  • HNT - Hindi Nakatapos.

SanggunianBaguhin