Akwatiks sa Palaro ng Timog Silangang Asya 2007

Swimming pictogram.svg
Diving pictogram.svg
Water polo pictogram.svg

Ang akwatiks sa Palaro ng Timog Silangang Asya 2007[1] (Ingles: aquatics) ay ginanap sa Nakhon Ratchasima, Thailand mula Disyembre 7, 2007 hanggang Disyembre 15, 2007. Ang mga kumpetisyon ay idinaos sa Aquatic center, 80th Birthday Anniversary Stadium.[2]

Ang disiplina ng aquatics ay binubuo ng tatlong (3) larangan: swimming, diving at water polo.

Ang swimming ay binubuo ng iba't ibang larangan base sa mga kampay ng kamay tulad ng free style, backstroke at iba pa. Ang diving ay mayroong solo at pares.

Ang water polo ay para sa mga koponang lalaki lamang.

Talaan ng medalyaBaguhin

DivingBaguhin

 Pos.  Bansa Ginto Pilak Tanso Kabuuan
1   Malaysia 7 3 3 13
2   Pilipinas 2 4 1 7
3   Indonesia 1 1 3 5
4   Vietnam 0 2 2 4
5   Thailand 0 0 1 1

Mga nagtamo ng medalyaBaguhin

Event Ginto Pilak Tanso
Men's 1 m Springboard   Yeoh Kenn Nee 416.05   Zardo Domenios 380.85   ROSSHARISHAM Roslan 361.50
Men's 3 m Springboard   Yeoh Kenn Nee 444.05   ROSSHARISHAM Roslan 435.65   Zardo Domenios 407.40
Men's 10 m Platform   LOMAS Bryan 429.70   Rexel Ryan Fabriga 419.90   Seerapat Pisamsee 401.10
Men's 3 m Synchronized Springboard   Yeoh Ken Nee
Rossharisham Roslan
416.76   Zardo Domenios
Niño Carog
366.42   Vu Anh Duy
Nguyen Minh Sang
324.93
Men's 10 m Synchronized Platform
Women's 1 m Springboard   Leong Mun Yee 278.30   Shiela Mae Perez 265.80   JIMIE Elizabeth 263.10
Women's 3 m Springboard   Shiela Mae Perez 316.60   Leong Mun Yee 306.90   Supapan Prasertkuan 300.80
Women's 10 m Platform
Women's 3 m Synchronized Springboard   JIMIE Elizabeth
Leong Mun Yee
281.28   HOANG Thanh Tra
NGUYEN Hoai Anh
260.31   NANI Suryani
PURNAMA Eka
256.02
Women's 10 m Synchronized Platform   PANDELELA Rinong
Cheong Jun Hoong
293.79   SHENNY Amelia
HERLYANI Sukmahati
270.12   Sukruta Tommaoros
PUTSADEE Dangjai
208.17

SwimmingBaguhin

 Pos.  Bansa Ginto Pilak Tanso Kabuuan
1   Singapore 11 9 6 26
2   Pilipinas 8 3 7 18
3   Malaysia 7 8 8 23
4   Thailand 5 7 8 20
5   Vietnam 1 0 1 2
6   Indonesia 0 5 2 7

Mga nagtamo ng medalyaBaguhin

Event Ginto Pilak Tanso
Men's 50 m Freestyle   Daniel Coakley 22.80   Arwut Chinnapasaen 23.24   Ong Kai Yi Russell 23.51
Men's 100 m Freestyle   Tay Zhirong Bryan 51.23   Daniel Bego 51.53   Kendrick Uy 52.16
Men's 200 m Freestyle   Daniel Bego 1:52.32   Tay Zhirong Bryan 1:52.98   Miguel Molina 1:53.59
Men's 400 m Freestyle   Tharnnawat Worakiart 3:59.08   Cheah Mingzhe Marcus 3:59.61   Ryan Arabejo 3:59.81
Men's 1500 m Freestyle   Ryan Arabejo 15:53.16   Tharnnawat Worakiart 15:58.92   Cheah Mingzhe Marcus 16:07.99
Men's 100 m Backstroke   Ong Wei Shien Zach 59.46   Glenn Sutanto 59.56   Do Huy Long 59.60
Men's 200 m Backstroke   Ryan Arabejo 2:05.82   Ong Wei Shien Zach 2:08.17   Cheah Mingzhe Marcus 2:09.32
Men's 100 m Butterfly   Daniel Bego 54.33   James Walsh 55.47   Andy Wibowo 55.59
Men's 200 m Butterfly   James Walsh 2:00.45   Donny Utomo 2:00.81   Daniel Bego 2:03.97
Men's 100 m Breaststroke   Nguyen Huu Viet 1:03.73   Worrawuti Aumpiwan 1:03.95   Matjiur Radomyos 1:04.66
Men's 200 m Breaststroke   Miguel Molina 2:18.11   Billy Arfianto 2:20.87   Worrawuti Paiwan 2:21.32
Men's 200 m Individual Medley   Miguel Molina 2:05.50   Matjiur Radomyos 2:09.12   Muhammad Akbar Nasution 2:09.25
Men's 400 m Individual Medley   Miguel Molina 4:28.85   Muhammad Akbar Nasution 4:28.91   Lim Zhi Cong 4:40.42
Men's 4x100 m Freestyle Relay   Ong Kai Yi Russel
Su Shirong Jeffrey
Tan Xue Wei Nicholas
Tay Zhirong Bryan
3:26.70   Daniel Coakley
James Walsh
Kendrick Uy
Miguel Molina
3:27.70   Kunanon Kittipute
Matjiur Radomyos
Thanyanant Phadungkiatwattana
Suksuphak Suriya
3:32.59
Men's 4x200 m Freestyle Relay   Cheah Mingzhe Marcus
Lim Wen Hao Joshua
Tay Zhirong Bryan
Thum Bing Ming
7:38.62   Kunanon Kittipute
Matjiur Radomyos
Thanyanant Phadungkiatwattana
Tharnnawat Worakiart
7:43.26   Chang Eric
Daniel Bego
Lim Kevin
Yeap Kevin
7:43.28
Men's 4x100 m Medley Relay   Daniel Coakley
James Walsh
Miguel Molina
Ryan Arabejo
3:49.28   Andy Wibow
Glenn Sutanto
Herry Yudhianto
Richard Sam Bera
3:51.72   Ong Wei Shien Zach
Su Shirong Jeffrey
Tan Jin Leonard
Tay Zhirong Bryan
3:52.14
Women's 50 m Freestyle   Chui Lai Kwan 26.63   Leung Chii Lin 26.79   Natnapa Muenwai 26.80
Women's 100 m Freestyle   Natthanan Junkrajang 57.55   Quah Ting Wen 58.14   Jiratida Phinyosophon 58.45
Women's 200 m Freestyle   Natthanan Junkrajang 2:03.00   Quah Ting Wen 2:03.55   Erica Totten 2:05.75
Women's 400 m Freestyle   Khoo Cai Lin 4:18.20   Natthanan Junkrajang 4:20.01   Rutai Vatana 4:22.55
Women's 800 m Freestyle   Khoo Cai Lin 8:47.80   Lim Shu En Lynette 8:56.19   Lew Yih Wey 9:00.43
Women's 100 m Backstroke   Tao Li 1:04.05   Lim Jia Yi Shana 1:04.74   Chai Sook Fun 1:06.03
Women's 200 m Backstroke   Lew Yih Wey 2:17.39   Nimitta Thaveesupsoonthorn 2:20.84   Lim Jia Yi Shana 2:21.43
Women's 100 m Butterfly   Tao Li 1:00.33   Louisa Los Santos 1:02.08   Liew Marellyn 1:02.25
Women's 200 m Butterfly   Tao Li 2:15.63   Erica Totten 2:16.79   Hii Siew Siew 2:20.71
Women's 100 m Breaststroke   Teo Wei Min Nicolette 1:10.15   Siow Yi Ting 1:12.65   Jacklyn Pangilinan 1:13.57
Women's 200 m Breaststroke   Teo Wei Min Nicolette 2:31.96   Siow Yi Ting 2:32.55   Jacklyn Pangilinan 2:39.16
Women's 200 m Individual Medley   Siow Yi Ting 2:18.52   Tao Li 2:20.80   Nimitta Thaveesupsoonthorn 2:21.22
Women's 400 m Individual Medley   Quah Ting Wen 4:53.90   Siow Yi Ting 4:54.11   Lew Yih Wey 4:55.86
Women's 4x100 m Freestyle Relay   Natthanan Junkrajang
Prachgosin Pannika
Jiratida Yosophon
Pilin Tachakittiranan
3:51.86   Gan Heidi
Khoo Cai Lin
Leung Chii Lin
Siow Yi Ting
3:54.91   Erica Totten
Maria Georgina Gandionco
Jacklyn Pangilinan
Nicole Santiago
4:01.72
Women's 4x200 m Freestyle Relay   Natthanan Junkrajang
Jiratida Yosophon
Rutai Vatana
Pilin Tachakittiranan
8:20.77   Lim Shu En Lynette
Lim Xiang Qi Amanda
Quah Ting Wen
Ong Chui Bin Mylene
8:26.23   Gan Heidi
Khoo Cai Lin
Lew Yih Wey
Ong Ming Xiu
8:27.13
Women's 4x100 m Medley Relay   Lim Jia Yi Shana
Quah Ting Wen
Tao Li
Teo Wei Min Nicolette
4:13.18   Chai Sook Fun
Leung Chii Lin
Louisa Los Santos
Siow Yi Ting
4:19.33   Chaiwong Wenika
Natthanan Junkrajang
Natnapa Muenwai
Phantira Saraikarn
4:25.00

Water poloBaguhin

Larangan Ginto Pilak Tanso
Water polo   Singapore
Sin Chao Nigel Tay
Di Yang Lin
Eugene Wai Chin
Zhenwei Eugene Teo
Di Yan Lin
Jwee Ann Paul Louis
Lee Kok Wang Alvin
Nan Luo
Kenneth Wee
Wei Sheng Kelvin
Renkai Yip
Wei Keong Terence Tan
Hock Yen Alvin Poh
  Pilipinas
Alan Cesar Payawal
Sherwin Dela Paz
Michael Jorolan
Johnny Uba
Norton Alamara
Almax Laurel
Frazier Alamara
Teodoro Roy Cañete
Dale Evangelista
Danny Dela Torre
Monsuito Pelenio
Tani Gomez
Ernesto Pabalan
  Indonesia
Ginting Indrawan
Bayu Herfianto
Robowo Dwinanto
Indri
Saragih Heryansyah
Rully Inkiriwang Andreas
Jaya Putra Toufik Hendra
Auditya Putra Rezza
Marciano Raditya Henry
Prajogo Soesanto
Sugianto Hendrik
Prajogo Soedorman
Achmad Mahyuddin Kemas

Kawing panlabasBaguhin

Mga batayanBaguhin

  1. English, Leo James (1977). "Akwatika, akwatiks, akwatiko, akwatik". Tagalog-English Dictionary (sa wikang Ingles). Congregation of the Most Holy Redeemer. ISBN 9710810731.
  2. "Aquatics sa Palarong Timog Silangang Asya 2007". Tinago mula sa orihinal noong 2007-12-10. Nakuha noong 2007-12-09. Naka-arkibo 2007-12-10 sa Wayback Machine.